❏ Category
No New Posts General Talk
หมวดพูดคุยเรื่องทั่วไป เต็มที่และตามสบาย
No New Posts Project Cosplay
กระทู้ตั้งทีม เชิญชวน คอสด้วยกัน
No New Posts Gallery & Photo
โพสรูปคอสเพลย์จากงานหรืออะไรต่างๆโดยเฉพาะ
Child Boards: Event Hub
No New Posts Events News
ข่าวสารงานคอสต่างๆ
No New Posts Props & Costumes
แลกเปลี่ยน สอบถาม ปรึกษา การทำอุปกรณ์เสริมและชุดต่างๆ
No New Posts Know-How
บอร์ดรวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจจากสมาชิก เช่น วิธีทำ บทความต่างๆ
No New Posts Trade
ประกาศ ซื้อ-ขาย อุปกรณ์และสิ่งของต่างๆสำหรับคอสเพลย์
No New Posts Database
คลังข้อมูล comment ต่างๆที่กระจายอยู่ในหมวดต่างๆของ Props&Ops

###### Coming Soon ######

Categories

| Talk | Photo | News | Props | Know-How | Trade | Project Cos |
Reply Start new topic

Pages: 1    Go Down
  Print  
[HUB]2008 : Japan Festa in Bangkok 2008 by Mainichi  (Read 4826 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

PR
Props&Ops
Community Staff
*

Member Nº: 699

View Profile
Share |

30 Aug 2008 , 08:13 by PR

Click to see original size
[HUB] คือ กระทู้ศูนย์กลางเชื่อมข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้องกับงานนั้นๆ โดยข้อมูลในกระทู้นี้จะแสดงในหน้า Gallery ของเวป Props&Ops งานนั้นๆ นั่นคือ เมื่อมีคนเข้าชมรูปงานใน Gallery ของเวปก็จะสามารถดูข้อมูลอื่นๆที่ท่านได้โพสไว้ในกระทู้นี้โดยอัตโนมัติ

ท่านสามารถเขียนถึงสิ่งต่างๆ
- โพสลิงค์ไปยังรูปงานนี้ของท่าน เพื่อเป็นจุดรวมลิงค์รูป (เช่น Blog ของท่าน)
  : ขอความกรุณาโพสรูปตัวอย่างไม่เกิน 3 รูปต่อท่าน เพื่อไม่ให้โหลดหนักมากเกินไป

- review งานต่างๆ หรือ ลิงค์ไปยัง Blog ที่ท่านได้เขียนถึงงานนี้

- คุยกันหลังงาน และอื่นๆ ที่เกี่ยวกับงานนี้ เช่น บอกแสดงความประทับใจ , Comment รูปถ่าย , แจ้งข่าวสารที่สืบเนื่องจากงานนี้

ไม่ว่างานจะเก่าแค่ไหน กระทู้จะตกไปไหน แต่เมื่อกระทู้นี้เชื่อมติดกับหน้า Gallery ของเวป ในอนาคตข้างหน้า เพียงท่านเข้ามาดูที่ Props&Ops ก็จะเดินทางไปยังที่ต่างๆที่เกี่ยวกับงานนั้นๆได้ง่ายดาย

Like This Comment

คุณไม่สามารถตอบกระทู้นี้ได้ เนื่องด้วยยังไม่ได้เข้าสู่ระบบ
หากท่านยังไม่ได้สมัครสมาชิก สามารถสมัครได้ที่นี่ - Register
เข้าสู่ระบบที่นี่ - Log In

Googgig
Administrator
*

Member Nº: 1

Panda Webmaster

Share |
Comment #1
30 Aug 2008 , 19:07 by Googgig

สวัสดีครับ
งาน Japan Festa in Bangkok 2008 by Mainichi ก็จัดได้ว่าเป็นงานสไตล์ J-Style ที่ใหญ่ที่สุดงานหนึ่งประจำปีเลยทีเดียว ซึ่งในคราวนี้ก็ยังจัดที่เดิมกับตอน Japan Festa in Bangkok 2007 นะครับ นั่นคือ Parc Paragon ห้าง Siam Paragon นั่นเอง โดยจัดเป็นจำนวน 2 วันนะครับ

สำหรับตัวผมเองนั้นมางานในวันเสาร์ ซึ่งกิจกรรมภายในวันนี้ก็จะมีการแสดง Cover Live บ้างและ การประกวดคอสเพลย์บนเวทีนะครับ

งานในปีนี้นั้น ส่วนตัวแอบรู้ว่าความคึกคักน้อยกว่าปีที่แล้ว เท่าที่สังเกตคิดว่าน่าจะเพราะคอสเพลย์ที่เดินเล่นในงานดูจะมีจำนวนน้อยกว่า แต่ก็มีคอสเพลย์เจ๋งๆมาอยู่เหมือนกัน สำหรับบรรยากาศรวมๆนั้นก็ถือว่า ร้อนมากเพราะแดดแรง แต่คราวนี้งานได้ทำหลังคาร่มขนาดใหญ่ครอบคลุมบริเวณงานทำให้ลดดีกรีความร้อนไปได้มากทีเดียว (แต่ก็ทำให้งานมืดไปนิด)

ตัวผมเองห็ถ่ายคอสเพลย์ภายในงาน แต่พอดีพี่สาวผมมาทำธุระที่สยามพารากอน ก็เลยแวบไปหาช่วงนึง

พอกลับมาก็เห็นว่าบนเวทีกำลังจะประกวดคอสเพลย์พอดีก็เลยแวบไปดูการประกวดคอสเพลย์ ซึ่งก็ถ่ายและดูครบทุกการแสดงนะครับ ...ว่าไปลืมบอกเลยว่าปีนี้เหลือแต่การประกวดคอสเกมกับการ์ตูนนะครับ ส่วนการประกวด J-Rock นั้นในปีนี้ได้ตัดไป ซึ่งผมก็แอบเสียดายนะ เพราะจริงๆเอกลักษณ์หนึ่งของ Japan Festa ก็คือ J-Rock ซึ่งพอตัดตรงนี้ไป ทำให้รู้สึกเลยว่า คอสเพลย์ J-Rock น้อยกว่าปีก่อนไปเลย

สำหรับการประกวดนั้นก็เรียงตามนี้นะครับ..เอิ่ม บอกก่อนนะว่าการ์ตูนหรือเกมบางเรื่องผมไม่ค่อยรู้จัก อาจจะไม่สามารถระบุชื่อได้นะครับ

อันนี้ผมจำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร =[]= ก็แสดงได้น่ารักดีครับ เป็นการแสดงเต้นประกอบกับเพลงน่ารักๆ

Suzumiya Haruhi เวอร์ชั่นเกม PSP โดยการแสดงก็เป็นการจำลองการต่อสู่จากเกมมา ประมาณเกม RPG

Suzumiya Haruhi 
ทีม Magic Knight Rayearth

ทีม Rozen Maiden

Suzumiya Haruhi เวอร์ชั่น PSP อีกทีมนะครับ

Trinity Blood ..ซึ่งสร้างความอึ้งกับการแสดง เพราะมากับบทเพลง "16 ปีแห่งความหลัง"

ทีม Nana

(นึกชื่อเรื่องไม่ออก) ก็เป็นการแสดงที่สวยและพร้อมเพรียงมากนะครับ เต้นได้สวยทั้ง 3 คนจริงๆ

ทีม Final Fantasy 7 Advent Children  มาเป็น 3 สาวจากเกม(หรือจะเรียกว่าหนังดี)เลยนะครับ
2 สาว (หรือคอม)จาก Chobit

Tsubasa Chronicle ซึ่งการแสดงนั้น มีทั้งซึ้ง+ฮา สร้างความประทับใจมากทีเดียว ซึ่งก็เป็นมุขที่แอบแซวตามเรื่องเลยนะครับ

ทีม Monster Hunter ซึ่งมาในชุดอลังการมาก การแสดงก็เป็นการต่อสูนะครับ (มังกรทำได้เจ๋งจริงๆ) ซึ่งทีมนี้ ก็เป็นทีมที่ชนะเลิศการประกวดนะครับ

นี่ก็คือทั้งหมดที่ได้ขึ้นประกวดนะครับ ซึ่งหลังจากการประกวดแล้ว ด้วยพอดีสุขภาพไม่ค่อยดี ก็เลยสุดท้ายขอตัวกลับบ้านก่อน ทำให้อยู่ไม่ถึงการประกาศผลนะครับ แต่ดูจากรูปของตากล้องคนอื่นๆแล้วก็พอทราบว่าทีมไหนได้อะไรนะครับ
น่าเสียดายที่ผมไม่สามารถไปงานในวันอาทิตย์ได้ (อยากดู Natsumi Abe) แต่โชคดีที่ตากล้องคนอื่นๆได้ถ่ายรูปมาให้ชม

ก็ขอรีวิวส่วนตัวเท่านี้นะครับ ที่เหลือลองดูภาพบรรยากาศจากงานนะครับ

Googgig

popomini
Rookies [1+]
*

Member Nº: 242

Share |
Comment #2
30 Aug 2008 , 23:18 by popomini

ทำไมมีแต่รูปการประกวดการ์ตูนละ แล้วเจ็ร็อคไปไหนละนั้น..กิ๊ก..แต่คนคอสเยอะดีจังน๊า..ฮือ..อยากไป

sweetalice
Nekoi~Sweet Alice
Jr. Member [50+]
**

Member Nº: 21

Cosplay is 1 day magic...

Share |
Comment #3
31 Aug 2008 , 07:09 by sweetalice

ทำไมมีแต่รูปการประกวดการ์ตูนละ แล้วเจ็ร็อคไปไหนละนั้น..กิ๊ก..แต่คนคอสเยอะดีจังน๊า..ฮือ..อยากไป

งานนี้ รู้สึกจะยกเลิกประกวดJ-Rock ค่ะ (เห็นว่าคนสมัครน้อยรึไงนี่หล่ะ)

ว่าแล้วก็แปะมั่ง

ไม่มีตัวอย่างนะ ขี้เกียจ

exteen
http://sweetalice.exteen.com/20080830/japan-festa-2008

multiply
http://nekoichann.multiply.com/photos/album/89/89

ballz1983
Member [10+]
*

Member Nº: 41

เนเธฃเธ”เธ™เธฐเธกเธญเธญ

Share |
Comment #4
31 Aug 2008 , 14:54 by ballz1983

วันนี้คอสเจ้านี้ละใครจำได้มั่งไหมหว่า

แปะลิงค์ๆๆ

http://ballz1983.exteen.com/20080831/30-08-08-japan-festa-2008

Default Avatar

gotchi
*

Member Nº: 270

Share |
Comment #5
2 Sep 2008 , 00:22 by gotchi

รูปงานวันแรก
http://gotchinosekai.multiply.com/photos/album/28/Japan_Festa_in_Bangkok_2008_by_Mainichi_Day_1

รูปงานวันที่สอง
http://gotchinosekai.multiply.com/photos/album/29/Japan_Festa_in_Bangkok_2008_by_Mainichi_Day_2#

บลอค(ง่อยๆ)ของก็อตจิ
http://suudhordsonteen.exteen.com/20080901/pic-japan-festa-in-bangkok-2008-by-mainichi

a-ichi
Guest

Share |
Comment #6
2 Sep 2008 , 15:31 by a-ichi

รูปงานวันที่สองขอรับ

AiCHi ByaKuYA .... OTaKU's Site  - japan festa in BKK (sunday)

58.9.61.47

zill
*

Member Nº: 419

Share |
Comment #7
4 Sep 2008 , 23:14 by zill

แปะด้วยครับๆๆ

Ignored Page  - Japan Festa in Bangkok 2008                      

petch
*

Member Nº: 320

Share |
Comment #8
5 Sep 2008 , 10:09 by petch

Petch7539  - Japan Festa 30-31 สิงหาคม
แปะบ้างครับ

akisa_chan
*

Member Nº: 377

Share |
Comment #9
12 Sep 2008 , 00:31 by akisa_chan

งานนี้แต่ละคนชุดสวยๆทั้งนั้นเลย
เราอดไปง่า.........เสียดายๆ

ค้นหากระทู้ภายในเว็บบอร์ด

Pages: 1    Go Up
ReplyStart new topic
  Print  

Jump to: