|
|
สาย 543 อู่บางเขน - ตลาดใหญ่ลำลูกกา
สาย 543ก อู่บางเขน - ท่าน้ำนนทบุรี |
|
สาย 543 มีการเดินรถแยกออกสองทางคือ 543 และ 543ก. โดยทั้งสองสายมีต้นทางเดียวกันคือ "อู่บางเขน" แต่เดินแยกออกจากกัน
- 543 อู่บางเขน ไป ตลาดใหญ่ลำลูกกา (ไปทางตะวันออก จ.ปทุมธานี)
- 543ก อู่บางเขน ไป ท่าน้ำนนทบุรี (ไปทางตะวันตก จ.นนทบุรี)
543 |
: เริ่มจาก อู่บางเขน - ตลาดใหญ่ลำลูกกา |
|
: เริ่มจาก ตลาดใหญ่ลำลูกกา - อู่บางเขน |
543ก |
: เริ่มจาก ท่าน้ำนนทบุรี - อู่บางเขน |
|
: เริ่มจาก อู่บางเขน - ท่าน้ำนนทบุรี (มีวนวงเวียนอนุสาวรีย์หลักสี่) |
*ข้อมูลสายอาจมีการเปลี่ยนแปลง ปรับปรุงได้ โปรดตรวจสอบอีกครั้งหนึ่ง
สถานที่ที่จัดงาน/เคยจัดงานคอสเพลย์ที่ผ่าน |
ระบบขนส่งอื่นๆที่สายรถประจำทางผ่าน |
|
|
รายละเอียดเส้นทาง (ตามเวปไซท์ ขสมก.) |
543 |
- เริ่มจาก อู่บางเขน - ตลาดใหญ่ลำลูกกา
- เริ่มต้นที่อู่ บางเขน สะพานใหม่ รพ.ภูมิพล สนามกีฬาธูปเตมีย์ ถนนลำลูกกา สน.คูคต สน.ลำลูกกา รพ.ลำลูกกา สุดเส้นทางที่ตลาดใหญ่คลอง 7
|
543 |
- เริ่มจาก ตลาดใหญ่ลำลูกกา - อู่บางเขน
- เริ่มต้นที่ลำลูกกา ตลาดใหญ่คลอง 7 ไปตามเส้นทางเดิม จนสุดเส้นทางอู่บางเขน
|
543ก |
- เริ่มจาก ท่าน้ำนนทบุรี - อู่บางเขน
- เลี้ยวขวาถนนประชาราษฎร์ เลี้ยวซ้ายถนนพิบูลสงคราม สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ เลี้ยวซ้ายไปตาม ถนนวงศ์สว่าง ถนนรัชดาภิเษก เลี้ยวซ้ายไปตาม ถนนพหลโยธิน รพ.เมโย ซอยเสนา เกษตรศาสตร์ กรมป่าไม้ บางบัว บางเขน จนสุดเส้นทางที่อู่บางเขน เขตการเดินรถที่ 1
|
543ก |
- เริ่มจาก อู่บางเขน - ท่าน้ำนนทบุร
- เริ่มที่อู่บางเขน เขตการเดินรถที่ 1 เลี้ยวซ้ายไปตามถนนพหลโยธิน วนอนุสาวรี่ย์หลักสี่ ไปตามถนนพหลโยธิน แล้วไปตามเส้นทางเดิม
|
|
บันทึกการเปลี่ยนแปลง |
- ตั้งแต่วันที่ 1 ธ.ค 53 สาย 543ก จะเปลี่ยนเส้นทางเป็น ท่าน้ำนนทบุรี - อู่บางเขน
(ไม่ไป ตลาด อตก.3 ตามเดิม)
|
|