หน้ารวบรวมการทำอุปกรณ์เสริมตามเรื่องใน CosplayWiki

(1/4) > >>

Googgig:
สวัสดีครับ

จริงๆแล้วผมสังเกตว่า กระทู้ถามเกี่ยวกับอุปกรณ์เสริมต่างๆนั้นมีมากมาย แต่ก็เสียดายหากว่ามันจะค่อยๆตกไป
จึงมีแนวคิดรวบรวมการทำอุปกรณ์เสริมที่มีการถามตอบในเวปแห่งนี้ ไว้ใน CosplayWiki นะครับ

สำหรับแนวทางนั้นก็คือ จะมี List หลายชื่อเรื่องต่างๆใน CosplayWiki เมื่อท่านกดเข้าไปในแต่ละเรื่องก็จะพบกับวิธีการทำที่รวบรวมไว้นั่นเอง
เขียนแบบนี้อาจจะงงๆ จะอธิบายเป็นรูปนะครับ

สมมุติว่า ต้องการทราบวิธีทำไม้พายใน Aria
ก็เข้าไปใน CosplayWiki ในหัวข้อ อุปกรณ์เสริมตามเรื่อง ก็จะเจอ List เรื่องต่างๆ (ในรูปยังมีแค่ 2 เรื่องนะ จะค่อยๆรวบรวมเพิ่มไปเรื่อยๆนะครับ)

ถ้าไม่มีเรื่องที่ต้องการก็ ตั้งกระทู้ถามใน Forum นะครับ แต่ถ้าพบ อย่างตัวอย่างนี้คือก็ Aria ก็ลองเข้าไปดูว่ามีวิธีไหม

ซึ่งก็จะมี List อุปกรณ์ต่างๆในเรื่องนั้นๆ อย่างในตัวอย่างก็จะพบวิธีทำไม้พาย จากผู้ที่เคยมาช่วยตอบวิธีการทำนะครับ

สรุปคือ ทุกกระทู้ถามการทำอุปกรณ์เสริมในเวป Props&Ops นั้น ทุกท่านๆที่ได้ตอบได้ถามจะไม่สูญเปล่าไป แต่จะรวบรวมไว้ใน CosplayWiki นะครับ โดยเรื่องตามชื่อเพื่อสะดวกในการหาครับ
คร่าวๆก็ประมาณนี้นะครับ

เข้าสู่หมวด อุปกรณ์เสริมโดยระบุเรื่อง ได้ที่นี่ครับ

Sechi:
ขอบคุณอย่างสูงสุดเลยครับ

sakitosama:
ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์สุดๆ

banksiya:
ดีจังเลยครับ

ninecomeon:
ขอบคุณคับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page