วิธีแสดงผล "Topic Image" ในหน้ารวมกระทู้หมวด Gallery&Photo

(1/3) > >>

Googgig:
สำหรับใครที่เข้าไปดูหน้าบอร์ดหมวด Gallery&Photo นั้นจะเห็นว่า จะมีรูปแสดงในแต่ละกระทู้นะครับ

ซึ่งก็เป็นอีกรูปแบบหนึ่งที่ก็หวังที่จะทำให้กระทู้ของแต่ละคนน่าสนใจยิ่งขึ้นนะครับ และก็เข้ากับหมวด Gallery&Photo เป็นอย่างดี
สำหรับวิธีการนั้นก็ ตั้งกระทู้ตามปกติในหมวด Gallery&Photo นะครับ

แล้วก็กดตรง Additional Options ก็จะเจอที่อัพโหลดรูปนะครับ

รูปนั้นขนาดไม่เกิน 200kb เท่านั้นนะครับ และก็จริงๆไม่ต้องใหญ่มากก็ได้เพราะระบบจะแสดงผลกว้างไม่เกิน 120px สูงไม่เกิน 80px นะครับ
เสร็จแล้วก็ตั้งกระทู้ เพียงเท่านี้รูปที่ใส่ไปก็จะแสดงผลในหน้าหมวดนะครับ

Note
1.ควรตั้งกระทู้ใหม่จากปุ่มในหมวด Gallery&Photo  นะครับ เพราะอาจจะไม่เห็นช่องอัพโหลดรูป
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ตั้งกระทู้ไปก่อน แล้วมา edit ใส่ในภายหลังได้นะครับ

2.กำลังพิจารณาทำระบบนี้ในหมวด Trade ด้วย สำหรับ Preview สินค้า แต่ขอศึกษาอะไรอีกนิดนะครับ

kizu:
โอ้ ดีค่ะ จะได้ดูกระทู้ง่ายมากขึ้น *ura*

silfer:
ลูกเล่นเยอะจริงๆ ไว้มีไรให้โพสท์กระทู้แล้วจะมาเล่นมั่ง  *huhu*

choidami:
โอ้จะพยายามลองศึกษาดู ขอบคุณมากนะคะ

MAM:
เป็นประโยชน์มากค่ะ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page