[Guide] วงเวียนใหญ่ + [How to] หุ้มรองเท้าบู๊ท

(1/4) > >>

Aklare:
วงเวียนใหญ่มีอะไรบ้าง ?
- เป็นแหล่งขายส่งและปลีก โฟมยาง(หรือฟองน้ำยาง) ผ้าหนัง ผ้าพลาสติก หัวเข็มขัด ที่ประดับรูปทรงต่างๆ ส้นรองเท้า ฯลฯ ค่ะ
แต่จะไม่มีผ้า และกระดุมธรรมดา ๆ ให้เลือกเหมือนพาหุรัดและสำเพ็งนะคะ ผ้าขนจะมีบ้าง
และจากวงเวียนใหญ่ขึ้นรถไปทางสำเพ็งก็ได้ค่ะ ห่างกัน 2 ป้ายรถเมล์ (แต่ยังไม่เคยลองนะคะ เลยไม่แน่ใจรายละเอียด ถ้ามีผู้รู้ทางช่วยบอกทางด้วยค่ะ)

ส่วนวิธีืำทำรองเท้าจะประยุกต์เป็นผ้ายืดเพื่อความกระชับได้นะคะ เพราะแบบเราเป็นรองเท้าหลวม ๆ ค่ะ

ขอให้ไปตาม link นี้นะคะ ถ้าเอาภาพมาโพสกระจายมันมีผลต่อโฮสที่เราอัพภาพน่ะค่ะ ต้องขอโทษด้วยค่ะ
http://angelk.exteen.com/20090719/how-to-marta-boots-private-louise-gothic-lolita-punk-ver

MUKURO:
เราไปเป็นประจำเลย
(พรุ่งนี้ก็ต้องไป -*- เหอะๆ)

ZEASonal:
วงเวียนใหญ่กับพาหุรัต ห่างกันไม่กี่ป้ายรถเมล์
สายที่ผ่านก็คือ 21,82,529 และอื่นๆคับ

makyo:
ต้องลองไปซะแล้ว

mustard:
ว้าว พึ่งรู้นะคะเนี่ย

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ มีที่ๆให้เดินอีกที่แล้ว

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page