การเเต่งหน้าสำหรับคนที่เป็นสิว!!!!!!!!!

(1/15) > >>

ishiyuki:
คงเคยมีคนโพสไปบ้างเเล้วนะคะ เเตด้วยความไม่เเน่ใจก็เลยอยากจะเขียนความรู้ส่วนตวเล็ๆน้อยๆเเบ่งปันกันค่ะ
1สำหรับคนที่มีผิวหน้าเป็วสิว ไม่ว่าจะอะไรเเบบไหนก็ตามเเต่ อย่างเเรกเลยเราควรจะทำความสะอาดผิวให้เรียบร้อยก่อนจะลงเบสนะคะ ดดยเฉพาะอย่างยิ่ง คนทีเป็นสิวอักเสบ ถุงชาหรือนำเเข็งประคบจะช่วยให้มันยุลงได้บ้างเเละบรรเทาอาการอักเสบค่ะ เเละสำหรัคนเป็นสิวเสี้ยนห้ามใช้เเผนฟิลม์ลอกออกก่อนเเต่หต้าเด็ดขาดเพราะมันจะทำให้เครื่องสำอางอุดตันายเข้าไปใหญ่

2รเลือกเมคอัพเบสก็ขอให้เลือกเเบบที่ควคุมความมันเเละไม่ก่อใก้เกิดการอุดตัน เเละคนที่เป็นสิวหัวใหญ่หรือมีรอยสิวขอเเนะนำให้ใช้เเบบที่มีซิลิโคนผสมก็ได้นะค่ะ เลือกใช้โทนสีม่วงรือฟ้า เพราะสีพวกนี้ถูกผลิตมาให้สามารถปกปิดรอยจำเเดงๆได้ค่ะ ทีสำคัญตอนนี้ก็มีเมคอัพเบสเเบบเย็นท่เหมาะกันคนเป็นสิวด้วยนะ
3การลงรองพื้นอันน้เเล้วเเต่ความชอบเเต่ถ้าตามหลักเเล้วก็ควรใช้เเบบเจลหรือเเบบครีมทีไม่มีส่วนผสมของนำมัน อาจจะใช้คอนซนเลอร์ป้ายบริเวณที่เป็นสิวนูนๆก่อนลงรองพื้นก็ช่วยไดมากค่ะ เเต่ข้อห้ามเลยก็คือ ห้ามใช้สรองพื้นทีขาวกว่าใบหน้าเพราะด้วยความโปรงเเส จะทำให้ประสิทธิภาพในการปกปิดนั้นน้อยลง เเละสีอาจตกได้
ตอไป งเเป้งพัพ ขอเเนะนำเเยกไปตามสภาพผิวนะค่ะ
-
4.สิวอักเสบ ใช้พับเเตะเเป้ง1/4ของพัฟเเละทาไปทางเดยวกับรูขุมขน
-สิวเส้ยน อันนี้ให้ใช้เเปรงใหญ่ปัดเเทนการใช้พัพค่ะ
-รอยสิวใช้พับเเตะเเป้ง1/4ของพัฟเเละทาไปทางเดยวกับรูขุมขน หลังจากนั้นใหใช้พับกดๆลงไปนผิวๆ
5.การลงเเป้งฝุน อันนี้จำเป็นพอดูคะ คนที่เป็นสิวเสี้ยนจะข้ามขันตอนนี้ก็ได้ค่ะ เเต่การเเต่หน้าสำหรับคนเป็นสิวบอกไว้
เเล้วว่า  ห้ามใช้สรองพื้นท่ขาวกว่าใบหน้าเพราะด้วยความโปรงเเสง จะทำให้ประสิทธิภาพในการปกปิดนั้นน้อยลงดังนั้นถ้าอยากขาว โอกาสก็มาถึงในขันตอนนีเเล้ว โบ๊ะตามใจชอบค่ะ
6เสปรย์นำเเร่ เนื่องจากการโบ๊ะที่ผานมาอาจทำให้หนาดูหนาหรือไปเป็นธรรมชาติ ขั้นตอนนี้ก็ให้พ่นเสปรย์นำเเร่บางๆเเค่พอให้รู้สึกเย็นๆ ที่นี้เมคอัพก็จะเข้าที่เเละติดทนนานขึ้น เป็นธรรมชาติขึ้นด้วย
สุดท้าย กลิทเตอร์คะ เลือกสีม่วงหรือฟ้าปัดเบาๆที่ใต้ตาโหนดเเก้มเเปลายจมูก มันจะช่วยพรางสิวสี้น รูขุมขนเเละรอยสิวค่ะค่ะ

มีคำถามไปที่ yukigodbless.multiply.comค่ะ

Jin_Kasama:
ขอบคุณมากจ๊ะ ตอนนี้ยิ่งสิวเยอะอยู่พอดีเลย

NortHZEnITh:
ขอบคุณครับ

GIOVANNA:
ขอบคุณมากครับ

UFerQuaRerJack1st:
ขอบคุณค่ะ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page