รายละเอียดหมวด Project Cosplay และรายละเอียด วิธีการเพิ่มเติม

(1/4) > >>

PR:
สวัสดีครับ
จากที่สังเกตก็เริ่มมีหลายๆคนได้ตั้งกระทู้ตั้งทีม Project Cos ในเวปแห่งนี้ ทางเวปจึงอยากที่จะช่วยเหลือให้สะดวกมากยิ่งขึ้นไปอีกนะครับ โดยการเปิดหมวดใหม่ Project Cosplay นั้น มีรายละเอียดดังนี้นะครับ

หน้าหมวดใหม่ Project Cosplay

ก็เป็นหมวดย่อยที่แยกมาจากหมวดคุยทั่วไป General นะครับ ไอค่อนกระทู้จะเป็นสีเขียว ทั้งนี้ในขั้นตอนตั้งกระทู้นั้นก็จะมีให้เลือกหมวดนะครับ ซึ่งกระทู้ Project Cosplay นั้นจะแสดงที่ หน้าหลักเวป, หน้าหลักบอร์ด และที่เป็นพิเศษคือ ที่หน้าตารางงานคอสเพลย์

โดยในหน้าตารางงานคอสเพลย์นั้นจะมีการแสดง 3 จุดเพื่ออำนวยความสะดวกคือ

1.ในหน้าตารางงาน โดยกระทู้ไหนที่ระบุ ว่าคอสเพลย์เรื่องอะไร และจะลงงานใด ก็จะบรรจุลงในงานนั้น

2.ในหน้าตารางงาน บริเวณด้านล่าง แสดงเฉพาะกระทู้ Project Cosplay
3.ในหน้าตารางงาน บริเวณปฎิทิน

ประมาณนี้นะครับ
โดยทั้งนี้ เวลาตั้งกระทู้ Project Cosplay นั้น ในกรณีที่ติดในตารางงานนั้น จะต้องมี "เรื่องที่จะคอส" และ "งานที่จะลง" อย่างชัดเจนนะครับ ซึ่งก็หวังว่า ระบบนี้จะช่วยให้การตั้งทีมของแต่ละคนนั้นง่าย สะดวก และชัดเจนวัน เวลาที่จะลง มากยิ่งขึ้นนะครับ

ทั้งนี้ ข้อตกลงเป็นดังนี้นะครับ

[*]ในกระทู้โปรเจคหนึ่งนั้น หากต้องการให้นำไปติดในตารางงานด้วย ต้องระบุ "ชื่อโปรเจค" คือ เรื่องที่จะคอส และ "งานที่จะลง" ให้ชัดเจนนะครับ
[*]กรณีเป็น โปรเจคเดียว (คือ เรื่องเดียว) แต่ลงหลายงาน สามารถรวมในกระทู้เดียวกันและระบุชื่องานที่จะลง ทางเวปจะติดตามงานนั้นๆ
[*]กรณีเป็น หลายโปรเจค (คือ หลายเรื่อง) แนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่แต่ละโปรเจคไป
[*]กรณีที่งานเลื่อนการจัดงานหรือยกเลิก ทางเวปจะนำกระทู้ลงก่อน แล้วรอดูว่าทางเจ้าของโปรเจคจะนำไปลงงานไหนอีกที
[*]เมื่อตั้งกระทู้แล้วจะยังไม่ขึ้นตารางงานทันที เนื่องจากขอเวลาทางเวปพิจารณาจัดการ
[*]กรณีภายใน 2-3 วันยังไม่มีตืดในตารางงาน สามารถแจ้งหรือสอบถามทางเวปที่ propsops@propsops.com ได้เสมอนะครับ
[/list]

ลองดูตัวอย่างได้ที่หน้าตารางงานและส่วนอืนของเวปนะครับ มีอะไรต้องการเพิ่มเติม แนะนำ ติชมได้เต็มที่นะครับ

_*~Garin~*_:
ประเดิมคนแรก

จุดพลุฉลอง^A^ 

โ€โ€ข~_Oil_~โ€ขโ€:
ที่2 คริคริ    

TakA_KunG:
สุดยอดมากค่ะ สะดวกขึ้นเยอะเลย^^
ขอบคุณมากจ้า>3<

Crazy-Reborn:
เป็นหมวดใหม่ที่สุดยอดสุดๆเลยค่ะ กู๊ดจ็อบ!!

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page