มาทำหางแมวแบบประหยัดโค-ตา-ระ กัน ^w^

(1/2) > >>

Akikawa-mi Yaoi:
เก๊าวาดรูปเอานะ เพราะก้องเก๊าเสีย....

เอาละๆคนที่มีหูแมวแต่ไม่มีหางแมวเอ๊ย...จงมาทางนี้เลย
เรามีวิธีทำหูแมวให้อยู่แล้วจิ้มๆ CCATH • View topic - [How To] {props} แนวทางการทำหูแมว และ หูกระต่าย ส่วนคนที่อยากทำหูกระต่ายก็จิ้มๆ [Sweet Alice How To] Usagi Mimi Sweet Alice Style(?) | Sweet Alice : Eat Me?

เอาล่ะๆเรามาเริ่มทำหางแมว  กันเลยดีกว่า

อุปกรณ์ของหางแมวนะจ๊ะ

1.ผ้าลายเดียวกับหูแมว
2.ด้ายกะเข็ม
3.กรรไกร
4.ลวด (ขนาดความยาวแล้วแต่เลยค่ะ)

ลงมือทำเลยม๊ะ

1.ขั้นตอนแรกนะ...นำลวดกะผ้ามาวางวัดขนาดความยาวก่อน(ความยาวของหางตามต้องการจ๊ะ)จากนั้นก็ตัดเลยค่ะ

2.นำผ้ามาเย็บให้ได้เป็นทรงหางแมวหรือก็คือทรงแนวตรงแบบนี้
3.อ๊ะๆ!แต่ขอบอกไว้ก่อนนะค่ะว่าตรงปลายหางนั้นตรงทำให้โค้งๆแบบภาพนะค่ะ

4.เอาล่ะจ๊ะขั้นตอนสุกท้ายก็ง่ายไเองค่ะ ยัดลวงเข้าไปในนั้นโล๊ด และก็เย็บปิดรูที่เอาเข้าไปค่ะ แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ

เอาล่ะเน้อ เก๊าไปก่อนนะตัวเดี๋ยววันหลังจะมาสอนวิธีทำหางกระต่ายเน้อ

ถ้าไม่เข้าใจก็บอกนะเราจะได้รีบไปซ่อมกล้องแล้วอัพใหม่

บะบาย

Felin Firn:
ขอบคุณมากค่า จะเอาไปทำหางรินนะคะ ><

Akikawa-mi Yaoi:
จ้าๆๆๆๆ ^^

MewKi:
ขอบคุณค่ะ ^^

aisava:
ดูง่ายค่า จะพยายาม

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page