อยากทำเขา ซัคคิวบัส ค่ะ

(1/1)

Mina:
จะไปคอสงานวันฮาโลวีน จะแต่งเป็นซัคคิวบัส อยากรู้วิธีทำเขาซัคคิวบัสหน่อยค่ะ แบบรูปนี้

แล้ววิธีทำปีกด้วย ปีกแบบนี้ใช้อะไรทำดี หรือทำเหมือนวิธีทำปีกในกระทู้ล่างๆดีคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Mina:
หรือแบบนี้ก็ได้ค่ะ

แล้วก็หางปีศาจ แบบที่ปลายหางเป็นสามง่ามนี่ทำยังไงอ่าคะ ขอบคุณนะคะ

Googgig:
เขา ปีก หาง ทั้ง 3 อย่างนี้~ ...ผมไม่เคยทำเลย 555 เพราะฉะนั้นอันนี้ผมตอบแบบว่าอาจจะไม่ีใช่วิธีที่ดีเท่าไรนะครับ

เขา :
ถ้าแบบว่า ตัดกระดาษแข็งหรือโฟม หรือโฟมยาง มาทำเป็นทรงโค้งๆ แล้วพันด้วยเทปสีน้ำตาล ไม่ก็พ่นสีสเปรย์ น่าจะได้นะครับ เวลาติดกะศรีษะก็ใช้ที่คาดผม ประมาณนั้น อันนี้ไม่เคยทำอะไรที่คล้ายๆแบบนี้มาก่อนเลย เลยอาจจะไอเดียตันๆหน่อยนะครับ

ปีก :
ก่อนอื่นก็ต้องหาวัสดุมาทำโครงก่อน อาจจะเป็นฟิวเจอร์บอร์ดก็ได้ หรืออะไรที่มันเบาๆนะครับ ตัดให้เป็นรูปทรงปีก

ถ้าทำแบบง่ายก็ ซื้อผ้าขนมาแปะเลยทั้งแผ่น ก็จะเป็นปีกขนแบบง่ายๆนะครับ
แต่ถ้าละเอียดหน่อยก็ต้องซื้อขนนกมาใช้ (มีขายที่พาหุรัด หรือ ประตูน้ำ ราคาสูงหน่อย) ค่อยๆแปะขนลงไปนะครับ ใช้เวลามากกว่าแบบแรก แต่สวยกว่าแน่นอน

หาง :

หางนี่อาจจะหาเชือกมาใช้นะครับ พันด้วยเทปดำจะได้ดูเป็นเหมือนหนัง (หรือจะใช้พวกขนๆมาอันนี้ตามต้องการนะครับ) ส่วนปลายสามง่าม ก็ใช้อะไรก็ได้ครับ เช่น กระดาษแข็ง โฟมยาง แล้วติดเค้าปลายหางนะครับ

ตอบไม่ค่อยละเอียดเลยแฮะ @@ ขออภัยด้วยนะครับ

Mina:
ค่ะ ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวจะลองแกะๆแงะๆดู  ;)

Navigation

[0] Message Index