ขอวิธีทำชุด novice จาก ragnarok battle offline

(1/1)

prompt:

คือทำหัวนี่ทำยังไง แล้วทำยังไงให้มันไม่ต้องมาคอยประคองหัว แล้วตรงเกราะทำยังไง อยากแต่งแต่จนด้วยเกล้า ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เดี๋ยวคงมีคำถามตามมาอีกเยอะเลย อย่าพึ่งเบื่อตอบซะกอนหล่ะ อิ อิ อิ  ???

Googgig:
ตรงหัวนี่หมายถึงทำเป็นหัวครอบหรือเปล่าครับ?? ถ้าวิธีง่ายที่สุดก็คงเปเปอร์มาเชร์นะครับ ส่นวผมอาจจะใช้พวกไหมพรมมาทำก็น่าจะได้นะครับ ส่วนตรงเกราะเท่าที่ดูแล้วอาจจะใช้พวกโฟมยางพ่นสีเงินได้อะครับ หรือไม่ก็ดัดทรงอะลูมิเนียมก็พอไหวนะครับ

prompt:
หัวครอบแบบมาสคอตอ่ะ แต่ว่าลองคิดๆดูแล้วเวลาทำออกมาแล้วมันจะหลวมๆโคลงไปโครงมา ไม่รู้จะแก้ยังไง อิ อิ อิ  ???

- -:
Quote from: prompt on  6 Mar 2007 , 08:46

หัวครอบแบบมาสคอตอ่ะ แต่ว่าลองคิดๆดูแล้วเวลาทำออกมาแล้วมันจะหลวมๆโคลงไปโครงมา ไม่รู้จะแก้ยังไง อิ อิ อิ  ???

ใช้หมวกกันน็อคทำโครงไว้ข้างในดิครับ

MUKURO:
ลูกโป่งลูกกลมๆงับ อันใหญ่ๆนะ(สำเพ็งมีขายโหลละแปดสิบ)
เอากาวลาเทกส์ผสมน้ำนิดหน่อย แช่หนังสือพิมพ์ลงในกาวแล้วแปะที่ลูกโป่งประมาณสี่ชั้น
(มีทรัพย์หน่อยใช้ดับเบิ้ลเอทับหนังสือพิมพ์ด้วยก็ดี เพราะสีพ่นหนังสือพิมพ์มะค่อยติด)
ส่วนตรงที่ยื่นออกมาก็ปะกระดาษตามชอบเลย

อ่าวิธีนี้เราเคยใช้ตอนงานกีฬาสีจ้า ลองไปทำก็ได้นะ

Navigation

[0] Message Index