ขอวิธีทำปืน ของเทรน Black cat

(1/1)

Resaki:
ช่วยบอกวิธีทำปืนของเทรน หน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Googgig:
อันนี้หรือเปล่าครับ

เท่าที่ดูก็คงต้องหาปืนอัดลมของเล่นมาเป็นโครงก่อน ยิ่งถ้าหาแบบลูกโม่ได้ยิ่งดี

กรณีที่หาไม่ได้ ก็ใช้ปืนอัดลมแบบที่ไม่มีก็ได้ โดยอาจจะตัดวัตถุทรงกระบอก อาจจะ PVC ก็ได้ หรือจะขวดน้ำก็ได้ หาขนาดกำลังพอดีๆ ตัดครึ่งผ่ากลาง ตกแต่งแล้วไปติดที่ปืนทำเป็นลูกโม่ก็ได้นะครับ (อาจจะหาอะไรติดให้ดูเหมือนลูกกระสุนโผล่มาก็ได้)

เท่าที่ดูจากแบบ ปากกระบอกปืนค่อนข้างยาว ก็ถือโอกาสทำส่วนตกแต่ง ก็คือใช้วัสดุแข็งๆ อย่างกระดาษแข็ง ทำเป็นคล้ายกล่องตามแบบ แล้วเสียบเข้าไปตรงปลายกระบอกปืนเข้าไปเลย พ่นสีตามแบบ อาจจะตกแต่งด้วยสติ๊กเกอร์หรืออะลูมิเนียมเพื่อให้ดูคล้ายๆโลหะ ส่วนที่เป็นลวดลายนั้น อาจจะหาวัสุดที่ตัดได้ง่ายๆแต่หนาขึ้นมาหน่อย เช่น โฟมยาง เสื่อน้ำมัน ตัดลวดลาย (อันนี้เหนื่อยหน่อยนะครับ ยิ่งละเอียดยิ่งยาก)แล้วนำไปแปะ จะนูนมิติขึ้นมา หรือง่ายๆเลยก็ เขียนหรือปรินท์ลายแปะเลย (แต่จะดูแบนๆ)

ทำสีตามแบบ หลักๆก็คงประมาณนี้นะครับ

Navigation

[0] Message Index